โครงการเพิ่มศักยภาพอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) ประจำปี 2567![👮](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1/16/1f46e.png)
องค์การบริหารส่วนตำบลโคกแย้ นำโดยนางสาวเปรมยุดา บุญจันทร์แดง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโคกแย้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อพปร) เข้าฝึกอบรมและศึกษาดูงานตามโครงการเพิ่มศักยภาพอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) ประจำปี 2567 ระหว่างวันที่ 9-10 กรกฎาคม 2567 ณ จังหวัดชลบุรี
โดยในวันที่ 9 กรกฎาคม 2567 โดยนำคณะเข้าร่วมกิจกรรมทดสอบกำลังใจ อปพร(กระโดดหอสูง) ณ กองพันลาดตระเวน กองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ฝึกภาคปฎิบัติการปฐมพยาบาลเบื้องต้นและการช่วยเหลือผู้ประสบภัยทางน้ำ ![🏊](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1/16/1f3ca.png)
และวันที่ 10 กรกฎาคม 2567 เข้าศึกษาดูงานการบริหารจัดการศูนย์ อปพร.เทศบาลเมืองหนองปรือ ตำบลหนองปรือ อำเภอบางละมุล จังหวัดชลบุรี (ศูนย์อปพร.ดีเด่น ประจำปี 2567) โดยมีนายวินัย อินทร์พิทักษ์ นายกเทศมนตรีเมืองหนองปรือ พร้อมคณะร่วมให้การต้อนรับ![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png) ![☺](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/263a.png)
|